Như Xuân , Nhu Xuan , THPT Như Xuân , Thanh Hóa , Movie , Giải trí , Music , News
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Như Xuân , Nhu Xuan , THPT Như Xuân , Thanh Hóa , Movie , Giải trí , Music , News

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Share | 

Để Tình Yêu Tồn Tại

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Để Tình Yêu Tồn Tại EmptySat Nov 21, 2009 7:19 am

Anh Văn
Không gì là không thể!
Để Tình Yêu Tồn Tại Lastpo10Anh VănĐể Tình Yêu Tồn Tại Lastpo10

Để Tình Yêu Tồn Tại Thadmin

Giới tính Giới tính : Nam
Birthday : 10/05/1988
Đang ở : Thanh Hoá
Số điện thoại? : 123456789
Tâm trạng : Để Tình Yêu Tồn Tại Tired
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 787
Keng Keng : 2742
Được Thanks Được Thanks : 64
Status : Không gì là không thể!
Thú nuôi : Để Tình Yêu Tồn Tại Panda
Tài sản : Nokia N81 - 2GB

Bài gửiTiêu đề: Để Tình Yêu Tồn Tại

Để Tình Yêu Tồn Tại
..

Tôi có một cô bạn mới bắt đầu yêu. Cô ấy nói cô ấy thấy bầu trời xanh hơn. Cô ấy nghe nhạc nhiều hơn, và chính cô ấy cũng hát líu lo cả ngày. Cô ấy chăm tập thể dục hơn, giảm được 2kg. Và tôi nghĩ cô ấy có thể sắp thành người mẫu.

Luôn nghe cô bạn kể về tình yêu mới, tôi nhìn lại tình yêu của mình. Tôi và Scott đã yêu nhau được mấy năm, và tôi tăng 3kg. Đi ăn, chúng tôi lần lượt trả tiền. Tôi không ăn kiêng, cũng không tập thể dục...

Khi cô bạn hỏi: “Điều gì giúp tình yêu tồn tại?”, tôi đã nghĩ tới những cảm hứng tương đồng, sự cảm thông, sức hấp dẫn về ngoại hình... Nhưng vẫn còn nhiều hơn thế nữa.

Chẳng hạn như tôi hiểu tại sao có những lúc Scott cần chơi bóng đá với mấy cậu bạn trai vào tối thứ bảy và không đến đón tôi. Scott cũng hiểu tại sao thỉnh thoảng tôi vù đi chơi tít mít với mấy cô bạn gái, mà chẳng có gì quan trọng, chỉ để nói chuyện phiếm.

Chẳng hạn như tháng trước, Scott mua một đĩa nhạc ballad để nghe, mặc dù anh ấy chỉ thích nhạc không lời, và thích xem phim hơn là nghe nhạc. Nhưng Scott đã chạm tới trái tim tôi, khi nói rằng anh ấy muốn hiểu những thứ tôi thích, và nói chuyện được với tôi về những bài hát tôi thường nghe.

Chẳng hạn như tôi thích đi khiêu vũ, và mỗi lần như vậy, là một lần tôi cùng đám bạn làm sàn nhảy muốn sập! Nhưng Scott, dù ghét những gì ầm ĩ, vẫn không hề phản đối. Còn khi Scott thú nhận rằng đã đánh mất cuốn sách mà tôi ưa thích, tôi nói: “Không sao đâu mà, chỉ là một cuốn sách thôi, có thể mua lại được”.

Chẳng hạn như tuần trước, chẳng hề hò hẹn, Scott chờ tôi trước cổng. Khi thấy tôi, lập tức anh ấy oà khóc, như một đứa trẻ. Anh ấy nói rằng anh ấy vừa gặp một vụ tai nạn trên đường. Anh ấy đã đưa bà cụ khoảng 60 tuổi vào bệnh viện. Nhưng làm thế nào anh ấy có thể báo cho gia đình bà cụ rằng bà có thể sẽ không tỉnh dậy nữa? Tôi cũng khóc. Vì câu chuyện buồn. Và vì Scott của tôi đã xúc động trước số phận của cả những người xa lạ.

Và cả sự biết rõ và chấp nhận. Tôi biết Scott sẽ luôn đến muộn trong mọi cuộc hẹn với tôi; tôi biết Scott luôn ném quần áo bừa bãi mỗi khi về nhà, và đến sáng hôm sau lại vơ vội một cái gì đó để mặc, nhiều khi đó là thứ cần đem giặt. Còn Scott biết rằng tôi luôn đi ngủ muộn; rằng tôi luôn quên tất cả mọi thứ anh ấy cần tôi nhớ giúp; rằng tôi rất tham ăn.

Trong tình yêu của chúng tôi, bầu trời không xanh hơn, nó vẫn có màu như bình thường, có ngày màu xanh và có ngày màu xám, vì kể cả thiên đường cũng có những ngày mưa. Chúng tôi cũng không nghe nhạc nhiều hơn, trừ khi quá stress. Chúng tôi cũng không giảm cân. Không có gì khác cả.

Và có lẽ “là chính mình” để tương thích với nhau chính là điều giữ cho tình yêu tồn tại.

Hãy cảm ơn bài viết của Anh Văn bằng cách bấm vào "" nhé!!!
http://www.nhuxuan.com

Để Tình Yêu Tồn Tại EmptyMon Mar 22, 2010 3:58 am

duongnamphong_cry
Để Tình Yêu Tồn Tại Lastpo10duongnamphong_cryĐể Tình Yêu Tồn Tại Lastpo10

Để Tình Yêu Tồn Tại Th10

Birthday : 10/05/1991
Đang ở : Hà Nội
Số điện thoại? : 1275005616
Tâm trạng : Để Tình Yêu Tồn Tại Cool
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 16
Keng Keng : 16
Được Thanks Được Thanks : 0
Thú nuôi : Để Tình Yêu Tồn Tại Lion

Bài gửiTiêu đề: Re: Để Tình Yêu Tồn Tại

Gửi người con gái tôi yêu

Gửi người con gái tôi yêu, Đã từ lâu rồi, nhiều đêm anh đã thao thức nghĩ về em. Anh biết em - người con gái mà số phận đã dành cho anh - đang ở một nơi nào đó. Và anh sẽ tìm em.
Và khi gặp nhau, anh mong rằng em sẽ yêu anh thật lòng vì chính con người của anh. Anh cũng như vậy. Anh hy vọng em sẽ không khó chịu vì bộ quần áo có thể không hợp thời trang của anh, vì tâm hồn con người không lệ thuộc vào những hình thức bên ngoài.

Anh mong em sẽ luôn yêu anh dù cho có lúc anh không bên em.

Xin em hiểu rằng trông bề ngoài anh có vẻ lạnh lùng, mạnh mẽ và tự chủ như thế đấy, nhưng thật sự bên trong anh là một trái tim rất tình cảm và mong muốn được chia sẻ. Cũng đôi khi vì áp lực cuộc sống hay chính vì tình yêu anh dành cho em mà anh cảm thấy mình như mất phương hướng và thậm chí có lúc còn yếu đuối nữa em ạ. Xin đừng lo lắng nếu anh bị đau hay bị ngã bầm chảy máu, hãy chữa lành vết thương của anh bằng ánh mắt dịu hiền và sự quan tâm thật sự.

Khi yêu nhau, anh cũng muốn được ở bên em từng phút giây, nhưng điều đó không có nghĩa là phải dành trọn tất cả thời gian cho nhau em nhé. Anh thỉnh thoảng còn có những người bạn đã từng gắn bó với anh từ xưa đến giờ, anh sẽ không bỏ bạn mình trong lúc khó khăn, và anh muốn em cũng như vậy với những người bạn của em.

Nếu chúng mình có tranh luận hay cãi nhau, xin em đừng ghét bỏ anh. Nếu một lúc nào đó anh có khóc trên vai em, xin em đừng cười anh mà hãy hiểu rằng đó là nụ cười hạnh phúc của tình yêu.

Xin em hãy chân thật với anh và đừng lo ngại rằng những sự thật đó có thể làm anh bị tổn thương. Sự chân thật là nền tảng của một tình bạn, một tình yêu bền vững. Và anh hứa sẽ không giấu giếm em điều gì cả. Mỗi người có một nguyên tắc sống em ạ, và nguyên tắc của anh là khi yêu, anh chỉ yêu một người mà thôi. Anh hứa sẽ làm tất cả những điều anh có thể để làm cho cuộc sống của chúng ta mãi yên bình.

Em không xấu đâu, xin em đừng băn khoăn về điều đó. Và em cũng không cần trang điểm, vì đối với anh, em luôn là người đẹp nhất. Em cũng đừng buồn nếu anh không nhận ra em vừa cắt một kiểu tóc mới. Không phải là vì anh không quan tâm đến em, mà bởi người con trai ít khi nhận ra ngay được điều đó. Anh sẽ luôn yêu em vì anh nhận ra nét đẹp huyền diệu ẩn chứa trong tâm hồn em.

Anh không đòi hỏi gì nhiều ở em ngoài tình yêu chân thành em dành cho anh. Anh sẽ là một người hạnh phúc nếu có được điều đó. Anh sẽ đến tìm em, em hãy đợi anh em nhé. Bất kể em ở đâu, em sẽ không có cảm giác một mình đâu - vì anh luôn nghĩ đến em.

Người yêu chưa biết mặt của em.

Hãy cảm ơn bài viết của duongnamphong_cry bằng cách bấm vào "" nhé!!!

Để Tình Yêu Tồn Tại EmptyMon Mar 22, 2010 4:00 am

duongnamphong_cry
Để Tình Yêu Tồn Tại Lastpo10duongnamphong_cryĐể Tình Yêu Tồn Tại Lastpo10

Để Tình Yêu Tồn Tại Th10

Birthday : 10/05/1991
Đang ở : Hà Nội
Số điện thoại? : 1275005616
Tâm trạng : Để Tình Yêu Tồn Tại Cool
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 16
Keng Keng : 16
Được Thanks Được Thanks : 0
Thú nuôi : Để Tình Yêu Tồn Tại Lion

Có đôi khi trên đường đời tấp nập
Ta vô tình đi lướt qua nhau.

Anh cũng không mong chuyện tình chúng ta lại có một kết cục buồn như thế. Nhưng hẳn đã có một thi sĩ nào đó đã nói: Tình yêu đẹp là tình yêu vượt qua nhiều gian lao trắc trở. Và anh mong rằng chính tình yêu anh dành cho em sẽ giúp anh vượt qua tất cả để mãi chờ đợi và yêu em.

Em yêu của anh!

Anh yêu em không phải vì em là một cô gái ăn mặc đúng mốt, không phải vì vẻ đáng yêu của em cũng không phải vì vẻ lý sự trẻ con của em mà là vì anh yêu em. Em yêu! Em đừng hỏi vì sao anh yêu em? Nếu em hỏi anh sẽ trả lời với em rằng Anh cũng không biết nữa. Đơn giản là anh yêu em. Vậy đó, tình yêu anh dành cho em đơn giản nhưng dịu dàng, nồng cháy nhưng không làm em bỏng rát, dữ dội nhưng dịu êm khi có em kề bên.

Em yêu!

Anh không phải là một người đẹp trai, không phải là một người giàu có, cũng như không phải là một người luôn chân thật. Có đôi khi, anh sẽ dối em rằng anh khỏe trong khi thực sự anh rất mệt, Công việc anh tốt trong khi mọi thứ đều xáo trộn, và thậm chí anh sẽ nói anh không còn yêu em trong khi anh không thể đem lại hạnh phúc cho em. Em yêu! Đừng giận anh tất cả những điều đó nhé, anh dối em vì anh không muốn thấy điều lo lắng hiện lên trong mắt em, không muốn những điều làm anh bận tâm lại làm em phải khổ sở. Em yêu! Hãy để anh là cây tùng cây bách che chở cho em qua những ngày bão tố, hãy để anh làm bếp lửa sưởi ấm cho em trong những đêm lạnh giá, hãy để anh quan tâm và chia sẻ những khó khăn của em. Nhưng hãy để anh vùi chôn những mối lo của anh vào tận trong tâm khảm, và trong mắt anh khi đó, em sẽ thấy rằng anh rất yêu em.

Em yêu !

Có những mối tình thoáng qua như giọt sương nhưng đọng lại cả một kiếp người. Em yêu của anh, anh biết những người xưa đã đến và đi qua cuộc đời em, để lại trong em những nỗi đau mất mát và cả những hạnh phúc giờ chỉ là kỉ niệm. Cũng như đã để lại trong anh. Anh không mong rằng anh là người đến trước với em, nhưng anh biết rằng Anh chính là một nửa thất lạc cuối cùng mà em cần tìm cho mình. Em yêu! Ngay cả khi em lý sự rằng em mới chính là một nửa anh phải đi tìm thì anh cũng mỉm cười và bảo rằng em đúng, vì có nghĩa lý gì đâu khi anh yêu em và ai đúng ai sai điều đó không còn quan trọng.

Em yêu!

Anh yêu em nhiều như thế, nhưng đôi khi anh cũng thật vô tâm. Anh quên mất hôm nay em diện bộ đồ mới, quên mất rằng mái tóc em có gì lạ, quên cả việc em hờn dỗi nếu như anh không nhận ra. Nhưng anh không hề quên tình cảm anh dành cho em, em yêu! Anh sẽ không quên ngày sinh của em, không quên ngày kỷ niệm của hai đứa, không quên cả những gì mà em bắt anh phải nhớ, vì anh yêu em.

Nhưng nếu anh có quên, thì khi đó em hãy nhắc khéo anh em nhé. Không phải vì anh cố tình quên đâu, mà vì cuộc sống cơm áo gạo tiền, vì mải lo cho cuộc sống vật chất mà anh đã quên chăm sóc cho tâm hồn của cả anh và em. Em yêu! Hãy nhắc anh em nhé, vì cây tùng để làm gì khi không có ai trú, bếp lửa để làm gì khi không có ai sưởi, và anh để làm gì khi không có em.

Em yêu!

Hẳn em đã biết anh yêu em nhiều như thế, nhưng anh biết điều đó vẫn chưa bằng tình yêu em dành cho anh. Vẫn chưa bằng nụ cười trên môi em khi anh đón em tan sở về nhà, vẫn chưa bằng cái liếc mắt của em khi ánh mắt anh dừng lại ở một người con gái xa lạ, vẫn chưa bằng một vòng tay ôm anh khi chỉ có hai chúng mình... và vẫn chưa bằng tình yêu em đã dành cho anh.

Em yêu!

Nếu có thể, anh ước gì mỗi chữ trong thư này đều là "Anh yêu em", nhưng như thế sẽ làm em buồn chán khi đọc thư anh và anh không muốn điều đó. Nhưng nếu một ngày nào đó em cảm thấy rằng hết yêu anh, thì em hãy nhớ anh vẫn chờ đợi em, vẫn yêu em, và vẫn nhớ mãi tên em là LTKT. Khi đó em chỉ việc ngoảnh đầu nhìn lại thôi em nhé, và em sẽ thấy tình yêu của anh.

Hãy cảm ơn bài viết của duongnamphong_cry bằng cách bấm vào "" nhé!!!

Để Tình Yêu Tồn Tại EmptyMon Mar 22, 2010 1:25 pm

Miu.Duco
º•♥ღ ܓܓﻉ√٥ﺎ ܓܨღ♥•º Hạnh phúc... là mỗi con đường nó đã đi qua..... là những con đường đang chờ đợi nó phía trước... Biết rằng còn nhiều ngã rẽ, nhưng tất cả đều ngọt ngào.... Giống như mảnh ký ức vừa vụt qua, chỉ loáng thoáng mà sâu lạ.... ܓܓﻉ√٥ﺎ ܓܨ
Để Tình Yêu Tồn Tại Lastpo10Miu.DucoĐể Tình Yêu Tồn Tại Lastpo10

Để Tình Yêu Tồn Tại Thmod

Giới tính Giới tính : Nữ
Birthday : 10/05/1993
Đang ở : Lớp B1 THPT Như Xuân, Thanh Hoá
Số điện thoại? : 1699750659
Tâm trạng : Để Tình Yêu Tồn Tại Buon
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 469
Keng Keng : 860
Được Thanks Được Thanks : 20
Status : º•♥ღ ܓܓﻉ√٥ﺎ ܓܨღ♥•º Hạnh phúc... là mỗi con đường nó đã đi qua..... là những con đường đang chờ đợi nó phía trước... Biết rằng còn nhiều ngã rẽ, nhưng tất cả đều ngọt ngào.... Giống như mảnh ký ức vừa vụt qua, chỉ loáng thoáng mà sâu lạ.... ܓܓﻉ√٥ﺎ ܓܨ
Thú nuôi : Để Tình Yêu Tồn Tại Birdie
Tài sản : Nokia 1200

Trích dẫn :
Có đôi khi trên đường đời tấp nập
Ta vô tình đi lướt qua nhau.

Câu này hay...... ♪♪ Để Tình Yêu Tồn Tại 521901

Hãy cảm ơn bài viết của Miu.Duco bằng cách bấm vào "" nhé!!!
http://vn.myblog.yahoo.com/miu.duco

Để Tình Yêu Tồn Tại EmptySat Jun 26, 2010 11:56 am

b4_2005
Để Tình Yêu Tồn Tại Lastpo10b4_2005Để Tình Yêu Tồn Tại Lastpo10

Để Tình Yêu Tồn Tại Th15

Birthday : 12/04/1992
Đang ở : nhu xuan
Số điện thoại? : 1678456378
Tâm trạng : Để Tình Yêu Tồn Tại Lonely-1
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 47
Keng Keng : 106
Được Thanks Được Thanks : 1
Thú nuôi : Để Tình Yêu Tồn Tại Tiger

em miudu có avatar đẹp vãi

Hãy cảm ơn bài viết của b4_2005 bằng cách bấm vào "" nhé!!!

Để Tình Yêu Tồn Tại Empty

Để Tình Yêu Tồn Tại Lastpo10Sponsored contentĐể Tình Yêu Tồn Tại Lastpo10

Hãy cảm ơn bài viết của Sponsored content bằng cách bấm vào "" nhé!!!

Để Tình Yêu Tồn Tại

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang