Như Xuân , Nhu Xuan , THPT Như Xuân , Thanh Hóa , Movie , Giải trí , Music , News
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Như Xuân , Nhu Xuan , THPT Như Xuân , Thanh Hóa , Movie , Giải trí , Music , News

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Share | 

Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! EmptySat Jan 09, 2010 1:36 am

vui vẻ nhiều nhiều
Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Lastpo10chaien.sieuquayDành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Lastpo10

Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Th5

Giới tính Giới tính : Nữ
Birthday : 17/12/1990
Đang ở : NAM ĐỊNH
Tâm trạng : Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Fine
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 5
Keng Keng : 9
Được Thanks Được Thanks : 0
Status : vui vẻ nhiều nhiều
Thú nuôi : Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Pig

Bài gửiTiêu đề: Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^!

Bạn sẽ chọn con đường nào cho mình ??? Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! 238555

Con đường tôi đi.

Bắt đầu đi học…tốt nghiệp tiểu học, tốt nghiệp trung học, rời khỏi trường phổ thông , rồi vào đại học…Tôi đã trải qua bằng ấy sự kiện giống như bước đi trên một con đường dài với nhiều ngã rẽ. Con đường tôi đi có đoạn bằng phẳng và cũng có lúc gập ghềnh, bởi vậy, cũng giống như mọi người, tôi may mắn có những niềm vui của chiến thắng và có những bài học sau nỗi buồn vấp ngã….

Khi còn bé, mỗi ngã rẽ trên đường, tôi đều được bố mẹ lựa chọn…học cái gì, học ở trường nào, học như thế nào…Bởi vậy đến khi tốt nghiệp phổ thông, khi phải tự quyết định cho tương lai của mình thì thật sự …tôi bối rối. Tôi không định hướng, không đam mê… thậm chí, tôi cũng không biết sau này mình thích làm nghề gì và hình như tôi cũng chẳng mấy khi nghĩ về điều đó. Tôi chọn ngành kinh tế khối A và một ngành khoa học khối B. Không phải vì tôi thích kinh doanh, thích làm kinh tế hay yêu thích khoa học mà bởi vì đó là ngành “hot”, bởi vì tên trường này hoàng tráng, bởi vì chả biết chọn cái gì…Lúc đó, tôi chỉ biết bước đi theo quy luật “đến ngã thì phải rẽ” …Ngành kinh tế, tôi chọn thi Ngân Hàng, lý do chọn nó mới thật buồn cười: một thằng bạn cùng lớp bảo với tôi rằng “Mày chắc chắn đỗ, yên tâm, học cái đấy cho giàu, ngu ạ”. Bố mẹ chọn thêm cho tôi “môi trường Đất” của ĐH QG…vì tên trường QG nghe thật là oai, vì nhà tôi “có chân có cửa”, vì tầm 22 điểm là tôi chắc chắn đỗ…vì một mớ các lý do buồn cười khác. Khối B chỉ như một đường rút nếu như chẳng may bước hụt vào trường kia. Vậy đó…ngẫm lại thật buồn cười…sự lựa chọn của tôi mà cũng chẳng hẳn là của tôi ^^

Và rồi tôi ngã, trượt Ngân Hàng, được 21 điểm, thiếu hẳn 3 điểm lận. Tôi đỗ khối B. Cú ngã này cũng đau thật đó nhưng tôi lại không buồn, không nuối tiếc, có lẽ là vì tôi thực sự thấy mình chưa yêu yêu thích “Tài chính kế toán” . Tôi ngu ngốc nghĩ rằng đỗ ĐH là được, trường khối B cũng được chứ có đến nỗi nào đâu…Đến tận khi bước chân vào giảng đường ĐH, tôi cũng chưa biết mình thích làm gì sau khi tốt nghiệp…

Tôi vào ĐH, không định thi lại lần nữa, tôi bước theo con đường khoa học, việc này thật sự ngoài sức tưởng tượng. Năm học thứ nhất ĐH của tôi trôi qua với tình nguyện, hoạt động Đoàn, làm gia sư kiềm xèng và chỉ có vậy thôi. Tôi nghĩ rằng mình “không yêu khoa học” cộng thêm tâm lý xả hơi sau kỳ thi ĐH, tôi lười học và kết quả là thi lại 2 môn cùng thành tích học tập “vô cùng lẹt đẹt”….Hết năm thứ nhất, tôi cũng chưa biết mình sẽ làm gì sau khi rời khỏi mái trường này…

Năm học thứ hai của tôi được khởi động bằng phong trào học tập không thể sôi nổi hơn từ bạn bè trong lớp. May mắn hơn là những môn học Đại Cương khô khan khó nhằn đã được giảm bớt, thay vào đó là các môn học chuyên ngành về môi trường rất cuốn hút. Tôi nhận ra mình bắt đầu thích học mấy môn chuyên ngành, bắt đầu muốn cố gắng, muốn thể hiện một vài điều gì đó với những thầy cô giáo rất thân thiện và tâm huyết của mình …Và bây giờ đây, khi tôi kể chuyện về con đường tôi đi, cũng là lúc tôi thi hết học kỳ 1 năm thứ 2, tôi biết rằng mình quá may mắn. Môi trường học tâp này vô tình lại phù hợp với tôi. Tôi sẽ là một nhà khoa học hoặc một cán bộ của một sở bộ môi trường nào đó. Quan trọng nhất là tìm thấy mục đích học tập của mình …Mỉm cười…

Một số người bạn của tôi, không được may mắn như tôi. Sau khi cố gắng hết mình để vào các trường ĐH lớn, có người đã phải quay lại và chọn một con đường khác phù hợp với bản thân hơn. Bạn học y ngất lên ngất xuống vì sợ máu…cô bạn rụt rè lại chán nản khi phải học quản trị kinh doanh…một số người chán khi học sư phạm theo ý bố mẹ…

Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! 64314 Các bạn thân mến ! Câu chuyện của tôi cũng không có gì mới mẻ. Chắc chắn một vài người trong các bạn cũng đang nhìn thấy mình trong câu chuyện này? Ngoài việc cố gắng học hành chăm chỉ, vất vả để đạt điểm cao, để dẫn đầu, các bạn nên dành chút thời gian suy ngẫm cho sự lựa chọn của mình, suy nghĩ về con đường tương lai mà mình sẽ bước đi để sự cố gắng của các bạn có ý nghĩa hơn. Đừng để khi bước qua ngã rẽ rồi lại phải quay lại tìm một sự lựa chọn khác…Không phải ai cũng may mắn như tôi, "vô tình" đi đúng hướng.

Tôi cũng không định dùng từ "con đường" để nói về khoảng thời gian học hành vừa qua của mìn vì nghe hai từ ấy hơi to tát quá, "triết lý" quá nhưng tôi nghĩ...nếu viết như vậy sẽ dễ hình dung hơn hi` . Với tư cách là một đàn chị có chút chút kinh nghiệm sau kỳ thi ĐH vừa qua, tôi chia sẻ câu chuyện nhỏ này bằng thiện ý đóng góp cho nội dung của diễn đàn. Mong các bạn tham gia 4rum thường xuyên đóng góp ý kiến để nội dung của nó sâu sắc và có ý nghĩa hơn

Cuối cùng, tôi chúc các bạn trong diễn đàn sắp thi ĐH và sẽ thi ĐH có được chọn lựa đúng đắn và bước đi tự tin trên con đường mình đã chọn. Rất vui vì được chia sẻ với các bạn một điều gì đó. Mong là sẽ giúp ích cho các bạn

Ah quên chúc admin vui vẻ, học tập tốt Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! 932667

Thân ! Chaien Phương

Hãy cảm ơn bài viết của chaien.sieuquay bằng cách bấm vào "" nhé!!!

Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! EmptySat Jan 09, 2010 12:40 pm

yeti
Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Lastpo10yetiDành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Lastpo10

Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Smod

Giới tính Giới tính : Nam
Birthday : 08/10/1990
Đang ở : Thanh Hoá
Số điện thoại? : 0
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 760
Keng Keng : 1636
Được Thanks Được Thanks : 54
Thú nuôi : Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Lion
Tài sản : iPhone 3G S

Bài gửiTiêu đề: Re: Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^!

Bài viết rất có ý nghĩa!!!!!!
Chúc mừng bạn đã tìm ra con đường tương lai.
Hì! Yeti thì cũng như bạn nhưng Yeti thích IT từ năm lớp 11 thích vì tình cờ.
Lớp 11 được 1 anh cho biết đến thật sự máy tính là gì và anh ấy khuyên mình "nên học IT vì em có khả năng , và sẽ không lo thất nghiệp đâu"...
Nhưng con đường lại không hề đơn giản. Cố gắng thôi ! :D

Hãy cảm ơn bài viết của yeti bằng cách bấm vào "" nhé!!!
http://sbk.cntt.in

Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! EmptyTue Jan 19, 2010 2:32 pm

Miu.Duco
º•♥ღ ܓܓﻉ√٥ﺎ ܓܨღ♥•º Hạnh phúc... là mỗi con đường nó đã đi qua..... là những con đường đang chờ đợi nó phía trước... Biết rằng còn nhiều ngã rẽ, nhưng tất cả đều ngọt ngào.... Giống như mảnh ký ức vừa vụt qua, chỉ loáng thoáng mà sâu lạ.... ܓܓﻉ√٥ﺎ ܓܨ
Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Lastpo10Miu.DucoDành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Lastpo10

Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Thmod

Birthday : 10/05/1993
Đang ở : Lớp B1 THPT Như Xuân, Thanh Hoá
Số điện thoại? : 1699750659
Tâm trạng : Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Buon
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 469
Keng Keng : 860
Được Thanks Được Thanks : 20
Status : º•♥ღ ܓܓﻉ√٥ﺎ ܓܨღ♥•º Hạnh phúc... là mỗi con đường nó đã đi qua..... là những con đường đang chờ đợi nó phía trước... Biết rằng còn nhiều ngã rẽ, nhưng tất cả đều ngọt ngào.... Giống như mảnh ký ức vừa vụt qua, chỉ loáng thoáng mà sâu lạ.... ܓܓﻉ√٥ﺎ ܓܨ
Thú nuôi : Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Birdie
Tài sản : Nokia 1200

Ui ............ thanks Anh Chaien nhiều nhiều về bài viết này nha .......
Giá như mem web trường mình cũng chăm chỉ ngồi gõ từng chữ thành một bài viết dài dằng dặc nhu thế này nhở ........ Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! 309892

Hãy cảm ơn bài viết của Miu.Duco bằng cách bấm vào "" nhé!!!
http://vn.myblog.yahoo.com/miu.duco

Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! EmptySun Jan 24, 2010 5:24 pm

vui vẻ nhiều nhiều
Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Lastpo10chaien.sieuquayDành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Lastpo10

Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Th5

Birthday : 17/12/1990
Đang ở : NAM ĐỊNH
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 5
Keng Keng : 9
Được Thanks Được Thanks : 0
Status : vui vẻ nhiều nhiều
Thú nuôi : Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Pig

Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! 85795 Hic hic không phải là anh Chaien đâu. Chị Chaien em ạ ...Chị Chaien Phương. Nhớ nhé. Chúc em vui ^^

Hãy cảm ơn bài viết của chaien.sieuquay bằng cách bấm vào "" nhé!!!

Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! EmptySun Jan 24, 2010 7:51 pm

yeti
Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Lastpo10yetiDành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Lastpo10

Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Smod

Giới tính Giới tính : Nam
Birthday : 08/10/1990
Đang ở : Thanh Hoá
Số điện thoại? : 0
Tổng số bài gửi Tổng số bài gửi : 760
Keng Keng : 1636
Được Thanks Được Thanks : 54
Thú nuôi : Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Lion
Tài sản : iPhone 3G S

Chaien có vợ ......
hahaha...

Hãy cảm ơn bài viết của yeti bằng cách bấm vào "" nhé!!!
http://sbk.cntt.in

Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Empty

Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Lastpo10Sponsored contentDành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^! Lastpo10

Hãy cảm ơn bài viết của Sponsored content bằng cách bấm vào "" nhé!!!

Dành tặng những bạn học sinh cuối cấp ^^!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang